แผนการจัดการเรียนรู้ที่ 1กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ( ภาษาอังก การแปล - แผนการจัดการเรียนรู้ที่ 1กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ( ภาษาอังก อังกฤษ วิธีการพูด

แผนการจัดการเรียนรู้ที่ 1กลุ่มสาระก

แผนการจัดการเรียนรู้ที่ 1

กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ( ภาษาอังกฤษ ) ชั้นประถมศึกษาปีที่6
หน่วยการเรียนรู้ที่ 1 My Self เวลา 18 ชั่วโมง
แผนการสอนที่ 1 เรื่อง Clothes เวลา 1 ชั่วโมง
ใช้สอนวันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2557 ผู้สอน นายอิทธิพล เจริญสวัสดิ์

1. สาระสำคัญ
การฝึกออกเสียงคำ ฝึกถามตอบประโยคตามสถานการณ์และรู้ความหมายคำศัพท์เกี่ยวกับเสื้อผ้าเครื่องแต่งกาย สามารถนำไปใช้สื่อสารในชีวิตประจำวันเพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่างบุคคลได้อย่างมีประสิทธิภาพ

2. ผลการเรียนรู้ที่คาดหวัง
ต. 1.1.2 อ่านออกเสียง คำกลุ่มคำ และประโยคง่ายๆได้อย่างถูกต้องตามหลักการอ่านออกเสียง
ต. 1.2.1 ใช้ภาษาง่ายๆเพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่างบุคคล โดยใช้นวัตกรรมง่ายๆและสื่อเทคโนโลยีที่มีอยู่สถานศึกษา
ต. 1.2.3 ใช้ภาษาง่ายๆเพื่อขอและให้ข้อมูล อธิบายเกี่ยวกับบุคคลและสิ่งง่ายๆที่พบเห็นในชีวิตประจำวันและสร้างองค์ความรู้โดยใช้ประโยชน์จากสื่อการเรียนทางภาษาและผลจากการฝึกทักษะต่างๆ

3. จุดประสงค์การเรียนรู้
3.1 นักเรียนสามารถอ่านออกเสียงและสะกดคำศัพท์เกี่ยวกับเสื้อผ้าเครื่องแต่งกายได้
3.2 นักเรียนฟังประโยคแล้วสนทนาถามตอบเกี่ยวกับเสื้อผ้าเครื่องแต่งกายได้
3.3 นักเรียนสามารถนำตัวอักษรที่กำหนดให้เรียงเป็นคำศัพท์ได้
3.4 นักเรียนสามารถนำอักษรที่กำหนดให้เรียงเป็นคำศัพท์มีความหมายตรงกับภาพได้
3.5 นักเรียนมีความรับผิดชอบในการปฏิบัติกิจกรรม

4. สาระการเรียนรู้
Function : Spelling about the clothes
Vocabulary : shorts, trousers, t-shirt, blouse, socks
Grammar : What is he/ she wearing ?
He/ She is wearing_______.
Is he / she wearing_______?
Yes ./ No.
Culture : ความพอเพียง

5. กิจกรรมการเรียนรู้
5.1 ขั้น Warm Up
1. ครูนำเสนอเพลง My Best Clothes
2. ครูเสนอบัตรคำและบัตรภาพ เพื่อทบทวนฝึกการออกเสียงหนักเบาและการสะกดคำศัพท์ trousers, jeans, shoes, shorts, a blouse, a skirt, a shirt, a dress, a sweater, T-shirt โดยให้นักเรียนออกเสียงพร้อมกันทั้งชั้น ทีละกลุ่มและรายบุคคลตามลำดับ
3. ทบทวนประโยคและฝึกตอบคำถาม
T : What are you wearing?
Ss : I am wearing shorts and a shirt.
Ss : I am wearing a blouse and a skirt
4. ทบทวนประโยคและฝึกตอบคำถาม โดยครูให้อาสาสมัครนักเรียนชายและหญิงออกมาหน้าชั้นเรียนและครูถามคนที่นั่งด้วยประโยค
T : What is he/ she wearing ?
Ss : He/ She is wearing_______.

5.2 ขั้น Presentation
1. ครูเสนอบัตรภาพคนแต่งกายด้วยเสื้อผ้าลักษณะต่างๆ ทีละภาพและถามด้วยประโยค
T : Is he/she wearing shorts?
Ss : Yes./ No.
ถ้าตอบ No. ครูถามต่อด้วยประโยค
T : What is he /she wearing?
Ss : He /She is wearing trousers.
2. จากนั้นครูถามให้นักเรียนตอบพร้อมกับสะกดคำ พร้อมกันทั้งชั้น ตอบเป็นกลุ่มและตอบทีละคนตามลำดับ

5.3 ขั้น Practice
3. นักเรียนทำแบบฝึกหัดในใบงาน
กิจกรรม 2.1
ให้นักเรียนเล่นเกม “Word search” เพื่อทบทวนคำศัพท์เกี่ยวกับเสื้อผ้า
กิจกรรม 2.2
ครูสังเกตการปฏิบัติกิจกรรมของนักเรียนและบันทึกผลลงในแบบบันทึกการสังเกต
4. ครูเฉลยให้นักเรียนเปลี่ยนกันตรวจเพื่อเสริมทักษะการจำคำศัพท์

5.4 ขั้น production
ให้นักเรียนเขียนคำศัพท์คำละ 2 เที่ยว ลงในสมุด

5.5 ขั้นสรุป ( Wrap Up )
1. นักเรียนอ่านบัตรคำพร้อมกับสะกด
2. นักเรียนร้องเพลง My Best Clothes อีกครั้งหนึ่ง
3. ครูพูดแนะนำนักเรียนถึงการใช้เสื้อผ้าให้ใช้อย่างประหยัด ไม่จำเป็นต้องใช้ของแพงๆ ให้ใช้แบบพอเพียงใช้ผ้าที่ผลิตในเมืองไทย แต่ให้ดูแลอย่างดี ซักให้สะอาด รีดให้เรียบร้อย
4. ครูตรวจบันทึกผลลงในแบบบันทึกคะแนน

6. สื่อการเรียนการสอน
6.1 บัตรคำ
6.2 บัตรภาพ
6.3 ใบงาน
6.4 แถบประโยค
6.5 เกม Spelling Word
6.6 เพลง My Best Clothes
6.7 แบบฝึกทักษะการเขียน แบบฝึกที่ 2.1 และ2.2
0/5000
จาก: -
เป็น: -
ผลลัพธ์ (อังกฤษ) 1: [สำเนา]
คัดลอก!
1 learning management plan.Strand, learn a foreign language (English) grade 6.Unit of learning My Self 1 time for 18 hours.Lesson plans that Clothes matter 1 hour 1Teaching instructor February 23, 2014 Mr. Itthiphon Cheriyotwat1. subject matterPracticing pronunciation of words according to the sentences and practice questions answer the vocabulary about clothing apparel. Can be used to communicate on a daily basis to create relationships between people more effectively.2. the learning outcomes expected.T. 1.1.2 to read aloud words phrases and simple sentences correctly according to phonetic principles.1.2.1 simple language to create a t. Association between individuals by using innovative media technology and existing campus.Simple language for 1.2.3, t., and information Description of simple people and things seen in everyday life and create knowledge by utilizing language supplements and the effects of various skills training.3. the purpose of learning.3.1 students can read and spell words about clothing apparel.3.2 students listen to a sentence and then discuss questions answered about clothing apparel.3.3 students can take the letter to the vocabulary.3.4 นักเรียนสามารถนำอักษรที่กำหนดให้เรียงเป็นคำศัพท์มีความหมายตรงกับภาพได้3.5 นักเรียนมีความรับผิดชอบในการปฏิบัติกิจกรรม4. สาระการเรียนรู้Function : Spelling about the clothesVocabulary : shorts, trousers, t-shirt, blouse, socksGrammar : What is he/ she wearing ?He/ She is wearing_______.Is he / she wearing_______?Yes ./ No.Culture : ความพอเพียง5. กิจกรรมการเรียนรู้5.1 ขั้น Warm Up1. ครูนำเสนอเพลง My Best Clothes2. ครูเสนอบัตรคำและบัตรภาพ เพื่อทบทวนฝึกการออกเสียงหนักเบาและการสะกดคำศัพท์ trousers, jeans, shoes, shorts, a blouse, a skirt, a shirt, a dress, a sweater, T-shirt โดยให้นักเรียนออกเสียงพร้อมกันทั้งชั้น ทีละกลุ่มและรายบุคคลตามลำดับ3. ทบทวนประโยคและฝึกตอบคำถามT : What are you wearing?Ss : I am wearing shorts and a shirt.Ss : I am wearing a blouse and a skirt4. ทบทวนประโยคและฝึกตอบคำถาม โดยครูให้อาสาสมัครนักเรียนชายและหญิงออกมาหน้าชั้นเรียนและครูถามคนที่นั่งด้วยประโยคT : What is he/ she wearing ?Ss : He/ She is wearing_______.5.2 ขั้น Presentation1. ครูเสนอบัตรภาพคนแต่งกายด้วยเสื้อผ้าลักษณะต่างๆ ทีละภาพและถามด้วยประโยคT : Is he/she wearing shorts?Ss : Yes./ No.ถ้าตอบ No. ครูถามต่อด้วยประโยคT : What is he /she wearing?Ss : He /She is wearing trousers.2. จากนั้นครูถามให้นักเรียนตอบพร้อมกับสะกดคำ พร้อมกันทั้งชั้น ตอบเป็นกลุ่มและตอบทีละคนตามลำดับ 5.3 ขั้น Practice3. นักเรียนทำแบบฝึกหัดในใบงานกิจกรรม 2.1ให้นักเรียนเล่นเกม “Word search” เพื่อทบทวนคำศัพท์เกี่ยวกับเสื้อผ้ากิจกรรม 2.2ครูสังเกตการปฏิบัติกิจกรรมของนักเรียนและบันทึกผลลงในแบบบันทึกการสังเกต4. ครูเฉลยให้นักเรียนเปลี่ยนกันตรวจเพื่อเสริมทักษะการจำคำศัพท์5.4 ขั้น productionให้นักเรียนเขียนคำศัพท์คำละ 2 เที่ยว ลงในสมุด5.5 ขั้นสรุป ( Wrap Up )1. นักเรียนอ่านบัตรคำพร้อมกับสะกด2. นักเรียนร้องเพลง My Best Clothes อีกครั้งหนึ่ง3. ครูพูดแนะนำนักเรียนถึงการใช้เสื้อผ้าให้ใช้อย่างประหยัด ไม่จำเป็นต้องใช้ของแพงๆ ให้ใช้แบบพอเพียงใช้ผ้าที่ผลิตในเมืองไทย แต่ให้ดูแลอย่างดี ซักให้สะอาด รีดให้เรียบร้อย4. ครูตรวจบันทึกผลลงในแบบบันทึกคะแนน6. สื่อการเรียนการสอน6.1 บัตรคำ 6.2 บัตรภาพ 6.3 ใบงาน 6.4 แถบประโยค 6.5 เกม Spelling Word 6.6 เพลง My Best Clothes 6.7 แบบฝึกทักษะการเขียน แบบฝึกที่ 2.1 และ2.2
การแปล กรุณารอสักครู่..
ผลลัพธ์ (อังกฤษ) 3:[สำเนา]
คัดลอก!
What is he / she wearing?
Ss: He / She is wearing _ _ _ _ _ _ _.


1, Presentation 5.2 step. The teacher offers card portrait clothes style. One by one, and asked with a sentence
T: Is he / she wearing shorts?
Ss: Yes. / No.
if the answer No. The teacher asked sentence
T: What is he / she. Wearing?
Ss: He / She is wearing trousers.
2.Lesson plan. 1

the learning of foreign language (English), grade 6
unit 1 My Self time 18 hours
teaching 1. Clothes time 1 hours
.Teach the 23 February 2557 instructor, you influence growth of D

.
. 1 essencePractice pronunciation, word for word. Practice of question and answer sentence according to the situation and know the meaning of words about clothes. Able to communicate in daily life to interpersonal relationships effectively

2.Learning to expect
T. 1.1.2 read aloud the words, phrases and simple sentences correctly according to principles of reading
T. 1.2.1 use simple language to establish the relationship among individuals. Using innovative thumb and media available technology school
T. 1.2.3 use simple language to request and provide information. Information about people and things easily seen in everyday life and creation of knowledge by using the advantage of learning media, language and the skill of the 3,

. The purpose of learning
3.1 students can read and spell words about clothes costume
3.2. The students listen to the sentences and questions and answers about clothes costume conversation
3.Spelling about the clothes
Vocabulary: shorts trousers T-shirt,,,, blouse socks
Grammar: What is he / she wearing?
He. She is wearing _ _ _ _ _ _ _.
Is he / she wearing _ _ _ _ _ _ _?
Yes. / No.
Culture: sufficiency

.
5 learning activities 5.1 Warm stage. Up
1. Teachers of music presentation My Best Clothes
2.3 students can bring letters assigned to sort a vocabulary has
3.4. Students can take the letters assigned to sort the words mean match image
3.5. Students are responsible for the activities of 4.


Function: Learning
การแปล กรุณารอสักครู่..
 
ภาษาอื่น ๆ
การสนับสนุนเครื่องมือแปลภาษา: กรีก, กันนาดา, กาลิเชียน, คลิงออน, คอร์สิกา, คาซัค, คาตาลัน, คินยารวันดา, คีร์กิซ, คุชราต, จอร์เจีย, จีน, จีนดั้งเดิม, ชวา, ชิเชวา, ซามัว, ซีบัวโน, ซุนดา, ซูลู, ญี่ปุ่น, ดัตช์, ตรวจหาภาษา, ตุรกี, ทมิฬ, ทาจิก, ทาทาร์, นอร์เวย์, บอสเนีย, บัลแกเรีย, บาสก์, ปัญจาป, ฝรั่งเศส, พาชตู, ฟริเชียน, ฟินแลนด์, ฟิลิปปินส์, ภาษาอินโดนีเซี, มองโกเลีย, มัลทีส, มาซีโดเนีย, มาราฐี, มาลากาซี, มาลายาลัม, มาเลย์, ม้ง, ยิดดิช, ยูเครน, รัสเซีย, ละติน, ลักเซมเบิร์ก, ลัตเวีย, ลาว, ลิทัวเนีย, สวาฮิลี, สวีเดน, สิงหล, สินธี, สเปน, สโลวัก, สโลวีเนีย, อังกฤษ, อัมฮาริก, อาร์เซอร์ไบจัน, อาร์เมเนีย, อาหรับ, อิกโบ, อิตาลี, อุยกูร์, อุสเบกิสถาน, อูรดู, ฮังการี, ฮัวซา, ฮาวาย, ฮินดี, ฮีบรู, เกลิกสกอต, เกาหลี, เขมร, เคิร์ด, เช็ก, เซอร์เบียน, เซโซโท, เดนมาร์ก, เตลูกู, เติร์กเมน, เนปาล, เบงกอล, เบลารุส, เปอร์เซีย, เมารี, เมียนมา (พม่า), เยอรมัน, เวลส์, เวียดนาม, เอสเปอแรนโต, เอสโทเนีย, เฮติครีโอล, แอฟริกา, แอลเบเนีย, โคซา, โครเอเชีย, โชนา, โซมาลี, โปรตุเกส, โปแลนด์, โยรูบา, โรมาเนีย, โอเดีย (โอริยา), ไทย, ไอซ์แลนด์, ไอร์แลนด์, การแปลภาษา.

Copyright ©2024 I Love Translation. All reserved.

E-mail: